Tổng hợp các công cụ marketing hay cho dân SEO, bán hàng, quảng cáo

VuVanNam Banner
CHIA SẺ :

Danh sách 200 công cụ Marketing ( Marketing tools) Martech mới nhất dành cho dân Digital Marketing, Chạy quảng cáo, Facebook, Google as, SEO, Youtube, Bán hàng online, MMO.

PHẦN I: CÁC CÔNG CỤ LIÊN QUAN ĐẾN WEB – FANPAGE – MẠNG

PHẦN MỀM THIẾT KẾ WEB PHỔ BIẾN

1 WordPress https://Wordpress.com
2 Drupal https://Drupal.com
3 Open Cart https://Open Cart.com
4 Magento https://Magento.com
5 Shopity https://www.shopify.com/
6 Presta Shop https://www.prestashop.com/en
7 Haravan https://Haravan.com
8 BizWeb https://BizWeb.com
9 Sapo https://Sapo.com
10 Nhanh.vn https://Nhanh.vn.com
11 Chili.vn https://Chili.vn.com

CÔNG CỤ HỖ TRỢ CHẠY ADS: FACEBOOK – GOOGLE

1 A1 Digihub (Việt Nam) https://a1digihub.com/
2 Hỗ trợ quảng cáo FB – BigBom https://bigbom.com/
3 Adespresso https://adespresso.com/
4 Hootsuite Ads https://hootsuite.com/products/ads
5 Qwaya https://www.qwaya.com/

CÔNG CỤ HỖ TRỢ TẠO LANDING PAGE

1 LadiPage https://ladipage.vn
2 InstaPage https://instapage.com/
3 LeadPages www.leadpages.net/
4 Unbounce https://unbounce.com/
5 Weebly.com https://Weebly.com
6 Wix.com https://Wix.com

PLUGIN HỖ TRỢ TẠO LANDING PAGE CHO WODPRESS

1 Elementor https://Elementor.com
2 Divi Builder https://goo.gl/QFxuGQ
3 Beave Builder​ https://goo.gl/jqD65e
4 Optimize Press https://goo.gl/hXwLFP
5 WordPress Landing Page https://WordPress Landing Page.com

CÔNG CỤ THIẾT KẾ ĐỒ HỌA

1 Free Pik https://www.freepik.com/
2 Canva www.canva.com/
3 DesignBold https://www.designbold.com/
4 Pencil pencil.evolus.vn/
5 Fotor www.fotor.com/
6 Uplevo www.uplevo.com/get-started
7 BannerSnack https://bannersnack.com
8 Compressor http://compressor.io/
9 Animaker www.animaker.com/
10 Pixabay https://pixabay.com/
11 VectorStock www.vectorstock.com/
12 Icon Finder www.iconfinder.com/
13 1001 Fonts www.1001fonts.com/
14 GIPHY https://giphy.com/
15 AVS Video Editor https://www.avs4you.com/avs-video-editor.aspx
16 Pagemodo.com http://www.pagemodo.com/
17 Phần mềm biên tập Video Proshow Producer http://www.photodex.com/proshow/producer
18 Phần mềm biên tập Adobe Premiere Pro https://www.adobe.com/products/premiere.html
19 Final Cut Pro X (Phần mềm chỉnh sửa video tốt nhất trên Mac) https://www.apple.com/final-cut-pro/
20 Cyberlink Power Director (Phần mềm chỉnh sửa màu sắc video tốt) https://goo.gl/niyQkF

CÔNG CỤ TƯƠNG TÁC LIÊN HỆ NGƯỜI DÙNG

1 Live chat – Tawk.To https://tawk.to
2 Zopim www.zopim.com
3 Zendesk www.zendesk.com/
4 Subiz https://subiz.com/vi/
5 VChat https://vchat.vn/
6 Fchat https://fchat.vn
7 manychat.com https://manychat.com
8 Chat30s https://www.chat30s.com

CÔNG CỤ CHATBOT – CHATBOT VIRAL

1 chatfuel.com https://chatfuel.com
2 manychat.com https://manychat.com
3 Harafunel https://harafunnel.com/
4 ahachat.com https://ahachat.com/
5 Botbanhang https://botbanhang.vn/

CÔNG CỤ TẠO PHỄU KHÁCH HÀNG MARKETING TỔNG HỢP

Click Funnels https://www.clickfunnels.com
BuildeAll https://builderall.com/
Infusionsoft https://keap.com/infusionsoft

CÔNG CỤ EMAIL MARKETING

1 Mautic – Free https://www.mautic.org/
2 MailChimp https://mailchimp.com/
3 MailGun www.mailgun.com/
4 Mail-Tester www.mail-tester.com/
5 Google Email Markup https://developers.google.com/gmail/markup/
6 SendPulse https://sendpulse.com/
7 Constant Contact https://www.constantcontact.com/
8 Mad Mimi https://madmimi.com/
9 ReachMail https://reachmail.com/
10 Aweber https://www.aweber.com/
11 GetResponse https://vn.getresponse.com
12 Drip https://www.drip.com/
13 ActiveCampaign https://www.activecampaign.com
14 ConverKit https://convertkit.com/
15 Campaign Monitor https://www.campaignmonitor.com/
16 Sendy Mail sử dụng dịch vụ gửi mail Amazon https://sendy.co/
17 SendGird https://sendgrid.com/

Phần mềm quét – lọc dữ liệu Email

1 Phần mềm quét Email trên các web https://goo.gl/j871zt
2 Phần mềm quét Email trên các web – Hunter https://goo.gl/QJ3Hgh
3 Phần mềm quét Email trên các web – Akay Scanner https://goo.gl/q8uHR6
4 Phần mềm quét Email trên facebook – ATP https://goo.gl/nW6tmW
5 Phần mềm quét Email trên facebook – Fplus https://goo.gl/MpbkKC
6 Phần mềm quét Email trên facebook – Iclick https://goo.gl/k6koTX
7 Phần mềm lọc email sống chết – Iclick https://goo.gl/QfVAQN
8 Phần mềm lọc email sống chết https://goo.gl/wo2e66

CÔNG CỤ HỖ TRỢ VỀ NỘI DUNG

1 Small SEO Tools https://smallseotools.com/plagiarism-checker/
2 CopyScape www.copyscape.com/
3 BuzzSumo www.buzzsumo.com/
4 Grammarly www.grammarly.com/

CÔNG CỤ FACEBOOK MARKETING

1 VFP PRO http://www.allproject.net/
2 FPLUS https://goo.gl/MpbkKC
3 ATP SOFTWARE https://sum.vn/allinone
4 ICLICK http://seoiclick.com/Download/FacebookMarketing_setup.exe
5 AIFACE https://aifacetool.com/
6 NINJA http://phanmemfacebookninja.com/
7 Socinator https://goo.gl/dBJ3Pz

CÔNG CỤ ZALO APP MARKETING

1 ZALO APP MARKETING của Plus24 https://goo.gl/EqXdCh
2 ZALO APP MARKETING – VFP pro http://www.allproject.net/
3 ZALO APP MARKETING ATP https://sum.vn/szalo

CÔNG CỤ INSTAGRAM MARKETING

1 Simple Instagram https://sum.vn/sins
2 Instagram Plus https://goo.gl/PL5YCJ
3 VFP pro http://www.allproject.net/
4 Ninja Instagram https://goo.gl/RmUWWM
5 Sniper Nuôi Nick Instagram https://goo.gl/4H9nyt

PHẦN MỀM AUTO SEEDING

1 Live Plus https://goo.gl/9FoQbX
2 ATP SEEDING https://sum.vn/spseeding
3 Ninja Seeding https://goo.gl/kxvbna
4 Sniper Seeding Facebook https://goo.gl/wtM4Z8

CÔNG CỤ CHUYỂN ĐỔI UID SANG SỐ ĐIỆN THOẠI, EMAIL

1 VFP PRO http://www.allproject.net/
2 ATP SOTF WARE https://doituong.com/
3 FPLUS https://goo.gl/MpbkKC
4 Sniper Convert UID to SĐT https://goo.gl/fWzE4Q

CÔNG CỤ SMS MARKETING

1 SMS caster https://goo.gl/iFM2qh
2 Sniper SMS Marketing https://goo.gl/N5rJuK
3 SMS Marketing iClick https://goo.gl/47c3R4
4 Viettel ADS https://ads.viettel.vn/giai-phap-onlinesms.html

CÔNG CỤ LẤY SỐ ĐIỆN THOẠI KHI KHÁCH HÀNG TRUY CẬP TRANG WEB

1 Laydata https://laydata.com/
2 Hagency https://goo.gl/7obACJ

CÔNG CỤ LIVESTREAM

1 Live Stream – Iclick https://goo.gl/SDhrWx
2 Simple Livestream https://goo.gl/qmasWw
3 Livestream – VFP pro http://www.allproject.net/
4 Phần Mềm Sniper Share LiveStream https://goo.gl/MssuxK
5 Phần mềm bán hàng livestream – tpos https://tpos.vn/home.html

CÔNG CỤ PHÂN TÍCH BACKLINK – LÀM SEO

1 Ahrefs https://ahrefs.com/
2 Moz Open Site Explorer https://moz.com/researchtools/ose/
3 Majectic Seo https://www.majesticseo.com/
4 SEOprofiler https://www.seoprofiler.com/
5 LinkAssistant https://www.link-assistant.com/linkassistant/
6 Monitor Backlink https://monitorbacklinks.com/

CÔNG CỤ PHÂN TÍCH WEBSITE

1 WooRank SEO Checker https://www.woorank.com/
2 SeoSiteCheckup https://seositecheckup.com/
3 Moz Pro On-Page https://moz.com/tools/onpage-grader
4 Screaming Frog SEO Spider https://www.screamingfrog.co.uk/seo-spider/

CÔNG CỤ PHÂN TÍCH TỪ KHÓA

1 Google Keyword Planner https://adwords.google.com/keywordplanner
2 Google Trends https://trends.google.com/trends/
3 Keyword Tool https://keywordtool.io/
4 Uber Suggest https://ubersuggest.io/
5 WordStream https://www.wordstream.com/free-keyword-tools
6 Moz Keyword Explorer https://moz.com/explorer
7 SERPs Keyword Research https://serps.com/tools/keyword-research/

CÔNG CỤ KIỂM TRA THỨ HẠNG TỪ KHÓA

1 Helu Ranking https://ranking.helu.vn/
2 SerpLab – SERP checker https://www.serplab.co.uk/serp-check.php
3 RankTracker https://www.ranktracker.com/
4 Moz Pro Rank Tracker https://moz.com/tools/rank-tracker
5 SerpStat x https://serpstat.com/
6 VFP prox http://www.allproject.net/
7 Share4Seox share4seo.com

CÔNG CỤ DÀNH CHO WEBMASTER

1 Google Webmaster Tools https://www.google.com/webmasters/tools/
2 Bing/Yahoo Webmaster Tools https://www.bing.com/toolbox/webmaster
3 Yandex Webmaster Tools https://webmaster.yandex.com/

CÔNG CỤ KIỂM TRA TỐC ĐỘ WEBSITE

1 Google PageSpeed Insights https://developers.google.com/speed/pagespeed/insights/
2 Think with Google https://testmysite.thinkwithgoogle.com/
3 Pingdom Website Speed Test https://tools.pingdom.com/
4 Webpage Test https://www.webpagetest.org/

CÔNG CỤ PHÂN TÍCH WEBSITE TRAFFIC và HÀNH VI NGƯỜI DÙNG TRÊN WEB

1 Google Analytics https://www.google.com/analytics/
2 SimilarWeb https://www.similarweb.com/
3 Heap Analytics https://heapanalytics.com/
4 FullStory https://www.fullstory.com/
5 Piwik https://piwik.org/

CÔNG CỤ ĐI LINK – ĐĂNG BÀI MẠNG XÃ HÔI – ĐĂNG TIN RAO VẶT

1 IFTTTA https://goo.gl/MnyNwR
2 GSAA https://www.gsa-online.de/
3 RANKERA X https://rankerx.com/homepage/
4 SEOO autopilot https://seo-autopilot.eu/
5 Scapboxx http://www.scrapebox.com/
6 VFPs PROO http://www.allproject.net/
7 Iclicks http://seoiclick.com/Download/Post_Forum_iClick_setup.exe
8 Fpluss https://goo.gl/GteVHC

CÔNG CỤ TĂNG TRUY CẬP NGƯỜI DÙNG

1 Iclicks http://seoiclick.com/Download/iClick_setup.exe
2 Share4seooo share4seo.com
3 Diabolic Trafficc Bot http://trafficbot.diaboliclabs.com/
4 AISEOOO https://aisoft.vn
5 XSEOOO https://xseo.vn/
6 Live Trafficcc https://2pink.org/

CÔNG CỤ KHÁC

1 Tạo đường dẫn UTM bằng Excel https://goo.gl/FFsFEs
2 Tạo đường dẫn UTM của google https://goo.gl/cJkxrK
3 Rút gọn link 2vn.me http://2vn.me/
4 Bit.Ly https://bitly.com/
5 Công cụ gắn thẻ, mã các loại Google tag manager https://tagmanager.google.com
6 Cách Faake IP bằng HOLA http://hola.org/
7 faake ip bằng geoproxy https://goo.gl/vwVbHS

PHẦN MỀM QUẢN LÝ BÁN HÀNG

1 Kiot Việt https://www.kiotviet.vn/
2 Dantrisoft https://www.dantrisoft.com/
3 Sapo https://www.sapo.vn/
4 Nhanh https://nhanh.vn/

QUẢN LÝ – BÁN HÀNG TRÊN FANPAGE

1 Pancake https://pages.fm/
2 Fpage https://apps.sapo.vn/f-page
3 Haravan Page https://harasocial.com
4 Kudoo https://kudoo.net/index.html
5 Buffer https://buffer.com/
6 Fchat https://fchat.vn
7 DooPage https://doopage.com/vi/
8 ATP Care https://atpcare.vn/

 

Nguồn : VINALINK

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.